Mon. Oct 25th, 2021
ശ്രീ​ക​ണ്ഠ​പു​രം: കണ്ണൂര്‍ ജി​ല്ല​യി​ല്‍ ഉ​ള്‍​ഗ്രാ​മ​ങ്ങ​ളി​ല​ട​ക്കം അ​ന​ധി​കൃ​ത ചി​ട്ടി​ക്ക​മ്ബ​നി​ക​ളി​ല്‍ ചേ​ര്‍​ന്ന് വ​ഞ്ചി​ത​രാ​യ നൂ​റു​ക​ണ​ക്കി​നാ​ളു​ക​ള്‍ നീ​തി​കി​ട്ടാ​തെ വ​ല​യു​ന്നു. അ​ന​ധി​കൃ​ത ചി​ട്ടി​സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ള്‍ പ​ല​തും ത​ക​ര്‍​ന്ന് പ​ണം ന​ഷ്​​ട​പ്പെ​ട്ട​പ്പോ​ള്‍ സാ​ധാ​ര​ണ​ക്കാ​ര്‍ പെ​രു​വ​ഴി​യി​ലാ​വു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു.

കേ​സു​ക​ള്‍ നി​ര​വ​ധി​യു​ണ്ടാ​യെ​ങ്കി​ലും ആ​ര്‍​ക്കും പ​ണം കി​ട്ടി​യി​ല്ല. ത​ട്ടി​പ്പു ന​ട​ത്തി​യ​വ​ര്‍ പു​റ​മെ വി​ല​സി​ന​ട​ക്കു​ന്ന കാ​ഴ്ച​യു​മു​ണ്ട്. മ​ല​യോ​ര മേ​ഖ​ല​യി​ലെ നൂ​റു​ക​ണ​ക്കി​ന് സാ​ധാ​ര​ണ​ക്കാ​രാ​ണ് ജീ​വി​തം ക​രു​പ്പി​ടി​പ്പി​ക്ക​ണ​മെ​ന്ന സ്വ​പ്നം​ക​ണ്ട് പ​ല ചി​ട്ടി സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ളി​ലും ത​ങ്ങ​ളു​ടെ വ​രു​മാ​നം നി​ക്ഷേ​പി​ച്ച​ത്.

കൂ​ലി​പ്പ​ണി​ക്കാ​ര്‍, ഓ​ട്ടോ-​ടാ​ക്സി തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ള്‍, ചെ​റു​കി​ട ക​ച്ച​വ​ട​ക്കാ​ര്‍, വീ​ട്ട​മ്മ​മാ​ര്‍ തു​ട​ങ്ങി​യ​വ​രാ​ണ് ഏ​റെ​യും ചി​ട്ടി​ക​ളി​ല്‍ ചേ​ര്‍​ന്നി​രു​ന്ന​ത്. പ​ണം ന​ഷ്​​ട​​പ്പെ​ട്ട​തി​െന്‍റ ക​ണ്ണീ​ര്‍ ബാ​ക്കി​യു​ള്ള​തും ഇ​വ​ര്‍​ക്കു മാ​ത്രം.

മാ​ന​ന്ത​വാ​ടി, കേ​ള​കം എ​ന്നീ സ്ഥ​ല​ങ്ങ​ള്‍ കേ​ന്ദ്രീ​ക​രി​ച്ച്‌ ശ്രീ​ക​ണ്ഠ​പു​രം ഉ​ള്‍​പ്പെ​ടെ ക​ണ്ണൂ​ര്‍, കാ​സ​ര്‍​കോ​ട്​ ജി​ല്ല​ക​ളി​ലെ ഒ​മ്ബ​തു സ്ഥ​ല​ങ്ങ​ളി​ല്‍ പ്ര​വ​ര്‍​ത്തി​ച്ചി​രു​ന്ന അ​നി​വാ​ര്യ ചി​റ്റ്സ് എ​ന്ന സ്ഥാ​പ​നം പൂ​ട്ടി​യി​ട്ട് മൂ​ന്നു വ​ര്‍​ഷ​ത്തി​ലേ​റെ​യാ​യി.

ശ്രീ​ക​ണ്ഠ​പു​രം പൊ​ലീ​സ് സ്​​റ്റേ​ഷ​നി​ല്‍ മാ​ത്രം 250ലേ​റെ പേ​രാ​ണ് പ​ണം ന​ഷ്​​ട​പ്പെ​ട്ട​തി​െന്‍റ പേ​രി​ല്‍ പ​രാ​തി ന​ല്‍​കി​യ​ത്. ചി​ട്ടി സ്ഥാ​പ​ന ഉ​ട​മ മാ​ന​ന്ത​വാ​ടി ത​രു​വ​ണ സ്വ​ദേ​ശി​യെ ഏ​റെ മാ​സ​ങ്ങ​ള്‍​ക്കു​ശേ​ഷം അ​റ​സ്​​റ്റു ചെ​യ്തെ​ങ്കി​ലും പ​ണം ന​ഷ്​​ട​പ്പെ​ട്ട​വ​ര്‍​ക്ക് ഒ​ന്നും തി​രി​ച്ചു​കി​ട്ടി​യി​ല്ല.

ക​ല്‍​പ​റ്റ കേ​ന്ദ്രീ​ക​രി​ച്ചു​ള്ള മാ​രു​തി ചി​റ്റ്സി​െന്‍റ ചെ​മ്ബേ​രി ഉ​ള്‍​പ്പെ​ടെ​യു​ള്ള പ്ര​ദേ​ശ​ങ്ങ​ളി​ലെ ബ്രാ​ഞ്ചു​ക​ള്‍ പൂ​ട്ടി​യ​പ്പോ​ള്‍ പ​ണം ന​ഷ്​​ട​പ്പെ​ട്ട​ത് നി​ര​വ​ധി​യാ​ളു​ക​ള്‍​ക്കാ​ണ്. 5000 മു​ത​ല്‍ 10 ല​ക്ഷം വ​രെ ന​ഷ്​​ട​പ്പെ​ട്ട​വ​രാ​ണ് ഏ​റെ​യും. ചി​ട്ടി സ്ഥാ​പ​ന ഉ​ട​മ​യെ തേ​ടി ഒ​ട്ടേ​റെ പേ​ര്‍ ക​ല്‍​പ​റ്റ​യി​ല്‍ പോ​യെ​ങ്കി​ലും പൂ​ട്ടി​ക്കി​ട​ക്കു​ന്ന ഹെ​ഡ് ഓ​ഫി​സ് മാ​ത്ര​മാ​ണ് കാ​ണാ​ന്‍ ക​ഴി​ഞ്ഞ​ത്.

ശ്രീ​ക​ണ്ഠ​പു​ര​ത്ത് ശാ​ഖ ഉ​ണ്ടാ​യി​രു​ന്ന ഇ​രി​ങ്ങാ​ല​ക്കു​ട കേ​ന്ദ്രീ​ക​രി​ച്ചു​ള്ള ടി.​എ​ന്‍.​ടി ചി​റ്റ്സ് എ​ന്ന സ്ഥാ​പ​നം പൂ​ട്ടി​യി​ട്ട് മാ​സ​ങ്ങ​ളാ​യി. സം​സ്ഥാ​ന​ത്ത് പ​ല​യി​ട​ത്തും ബ്രാ​ഞ്ചു​ക​ളു​ണ്ടാ​യി​രു​ന്ന ഈ ​ചി​ട്ടി സ്ഥാ​പ​ന​ത്തി​െന്‍റ ഉ​ട​മ​ക​ളെ അ​റ​സ്​​റ്റു​ചെ​യ്തെ​ങ്കി​ലും പ​ണം ന​ഷ്​​ട​പ്പെ​ട്ട​വ​രു​ടെ കാ​ര്യ​ത്തി​ല്‍ ഒ​രു നീ​തി​യും ല​ഭി​ച്ചി​ട്ടി​ല്ല.

പ​യ്യാ​വൂ​ര്‍ കേ​ന്ദ്രീ​ക​രി​ച്ചു​ണ്ടാ​യി​രു​ന്ന എ​യ്മി, ശ്രീ​കൃ​ഷ്ണ ചി​ട്ടി സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ളും പൂ​ട്ടി​യ​തി​നാ​ല്‍ നി​ര​വ​ധി പേ​ര്‍​ക്ക് പ​ണം ന​ഷ്​​ട​പ്പെ​ട്ടു. കേ​സ് വ​ന്ന​തോ​ടെ ഉ​ട​മ​ക​ള്‍ അ​റ​സ്​​റ്റി​ലാ​യെ​ങ്കി​ലും പി​ന്നീ​ട് ജാ​മ്യ​ത്തി​ലി​റ​ങ്ങു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു. പ​ണം ന​ഷ്​​ട​പ്പെ​ട്ട​വ​ര്‍ ദു​രി​ത​ക്ക​യ​ത്തി​ല്‍ വീ​ഴു​ക​യും ചെ​യ്തു.

ചി​ട്ടി സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ള്‍ ആ​രം​ഭി​ക്കു​മ്ബോ​ള്‍ ഗ്രാ​മ​പ്ര​ദേ​ശ​ങ്ങ​ളി​ലെ യു​വ​തീ​യു​വാ​ള്‍​ക്ക് തൊ​ഴി​ല്‍ ന​ല്‍​കി​യാ​ണ് ഉ​ട​മ​ക​ളു​ടെ ത​ട്ടി​പ്പി​െന്‍റ തു​ട​ക്കം. തൊ​ഴി​ല്‍ ല​ഭി​ക്കു​ന്ന​വ​ര്‍ നി​ശ്ചി​ത എ​ണ്ണം വ​രി​ക്കാ​തെ ചേ​ര്‍​ത്താ​ല്‍ സ്ഥി​രം ജോ​ലി​യും കൂ​ടു​ത​ല്‍ വ​രു​മാ​ന​വും വാ​ഗ്ദാ​നം ന​ല്‍​കും.

ഇ​തേ ത​ു​ട​ര്‍​ന്ന്​ ഇ​വ​ര്‍ ബ​ന്ധു​ക്ക​ളെ​യും അ​യ​ല്‍​ക്കാ​രെ​യും പ​രി​ച​യ​ക്കാ​രെ​യു​മെ​ല്ലാം ചി​ട്ടി​ക​ളി​ല്‍ ചേ​ര്‍​ക്കാ​ന്‍ പ​ര​മാ​വ​ധി ശ്ര​മി​ച്ചു. ല​ക്ഷ​ങ്ങ​ളു​മാ​യി ത​ട്ടി​പ്പു​കാ​രാ​യ ഉ​ട​മ​ക​ള്‍ മു​ങ്ങു​മ്ബോ​ള്‍ ഇ​ട​പാ​ടു​കാ​രോ​ട് മ​റു​പ​ടി പ​റ​യാ​നാ​വാ​തെ തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ള്‍ ക​ഷ്​​ട​പ്പെ​ടു​ക​യാ​ണ്. ഇ​ത്ത​ര​ത്തി​ല്‍ നി​ര​വ​ധി തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ള്‍ മ​ല​യോ​ര​ത്ത​ട​ക്ക​മു​ണ്ട്. പ​ണം കി​ട്ടാ​തെ പെ​രു​വ​ഴി​യി​ലാ​യ പ​ട്ടി​ണി​പ്പാ​വ​ങ്ങ​ളു​ടെ രോ​ദ​നം വേ​റെ​യും.

അ​ജ്ഞ​ത മു​ത​ലെ​ടു​ക്കു​ന്നു

ചി​ട്ടി നി​യ​മ​ങ്ങ​ള്‍ അ​നു​സ​രി​ച്ചാ​ണോ സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ള്‍ പ്ര​വ​ര്‍​ത്തി​ക്കു​ന്ന​തെ​ന്ന് ചി​ട്ടി​ക​ളി​ല്‍ ചേ​രു​ന്ന പ​ല​രും അ​ന്വേ​ഷി​ക്കാ​റി​ല്ല. 2012ലെ ​ചി​ട്ടി നി​യ​മ​പ്ര​കാ​രം അ​ത​ത് പ്ര​ദേ​ശ​ങ്ങ​ളി​ലെ സ​ബ് ര​ജി​സ്ട്രാ​ര്‍ ഓ​ഫി​സു​ക​ളി​ല്‍ ര​ജി​സ്​​റ്റ​ര്‍ ചെ​യ്യാ​ത്ത ചി​ട്ടി​ക​ള്‍ നി​യ​മ​വി​രു​ദ്ധ​മാ​ണ്.

ചി​ട്ടി പാ​സ്ബു​ക്കു​ക​ളി​ല്‍ സ​ബ് ര​ജി​സ്ട്രാ​ര്‍ ഒ​പ്പി​ടേ​ണ്ട​തും സീ​ല്‍ പ​തി​പ്പി​ക്കേ​ണ്ട​തു​മാ​ണ്. ചി​ട്ടി തു​ക​യു​ടെ ആ​ദ്യ ത​വ​ണ സ​ബ് ര​ജി​സ്ട്രാ​ര്‍ അ​നു​വ​ദി​ക്കു​ന്ന ബാ​ങ്ക് അ​ക്കൗ​ണ്ടു​ക​ളി​ല്‍ നി​ക്ഷേ​പി​ക്ക​ണം. ചി​ട്ടി​യി​ല്‍ ചേ​ര്‍​ന്ന​വ​രു​ടെ പേ​രു​വി​വ​ര​ങ്ങ​ള്‍ സ​ബ് ര​ജി​സ്ട്രാ​ര്‍ ഓ​ഫി​സു​ക​ളി​ല്‍ ചി​ട്ടി ന​ട​ത്തു​ന്ന​വ​ര്‍ സ​മ​ര്‍​പ്പി​ക്ക​ണം.

ചി​ട്ടി കാ​ലാ​വ​ധി അ​വ​സാ​നി​ച്ച്‌ ഏ​ഴു ദി​വ​സ​ങ്ങ​ള്‍​ക്കു​ള്ളി​ല്‍ ചി​ട്ടി​യി​ല്‍ ചേ​ര്‍​ന്ന​വ​ര്‍​ക്കെ​ല്ലാം തു​ക മ​ട​ക്കി​ക്കി​ട്ടി​യെ​ന്ന് ഉ​റ​പ്പു വ​രു​ത്തി​യാ​ല്‍ മാ​ത്ര​മേ ബാ​ങ്കി​ല്‍ നി​ക്ഷേ​പി​ച്ച ആ​ദ്യ ത​വ​ണ​യു​ടെ നി​ക്ഷേ​പം ചി​ട്ടി​ന​ട​ത്തി​പ്പു​കാ​ര്‍​ക്ക് പി​ന്‍​വ​ലി​ക്കാ​ന്‍ ക​ഴി​യൂ.
By onemaly