June 29, 2022ഇ​രി​ട്ടി : ഇ​രി​ട്ടി താ​ലൂ​ക്ക് ആ​ശു​പ​ത്രി​യി​ല്‍​      നി​ന്നു തു​ട​ങ്ങി​യ കോ​വി​ഡ് വ്യാ​പ​നം മേ​ഖ​ല​യി​ല്‍ അ​തി​രൂ​ക്ഷ​മാ​യി തു​ട​രു​ന്ന​തി​നി​ട​യി​ല്‍ ഇ​തി​നു ത​ട​യി​ടു​ക എ​ന്ന ല​ക്ഷ്യ​ത്തോ​ടെ ഇ​രി​ട്ടി ടൗ​ണും സ​മീ​പ​വാ​ര്‍​ഡു​ക​ളും പൂ​ര്‍​ണ​മാ​യും അ​ട​ച്ചി​ട്ടു. ഇ​തോ​ടെ ടൗ​ണ്‍ ആ​ളൊ​ഴി​ഞ്ഞ് ഏ​റെ​ക്കു​റെ നി​ശ്ച​ല​മാ​യി​രി​ക്കു​ക​യാ​ണ്. ഏ​താ​നും പ​ച്ച​ക്ക​റി, പ​ല​ച​ര​ക്കു ക​ട​ക​ളും മൊ​ത്ത​വ്യാ​പാ​ര ശാ​ല​ക​ളും മെ​ഡി​ക്ക​ല്‍ ഷോ​പ്പു​ക​ളും

 

മാ​ത്ര​മാ​ണ് ഇ​ന്ന​ലെ തു​റ​ന്ന​ത്. മൊ​ത്ത​വ്യാ​പാ​ര സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ള്‍​ക്ക് രാ​വി​ലെ എ​ട്ടു​മു​ത​ല്‍ പ​ത്തു​വ​രെ​യും ചി​ല്ല​റ വി​ല്പ​ന​ശാ​ല​ക​ള്‍​ക്ക് ഉ​ച്ച​യ്ക്ക് 12 വ​രെ​യും മാ​ത്ര​മാ​ണ് പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ന സ​മ​യം അ​നു​വ​ദി​ച്ചി​രു​ന്ന​ത്. ബാ​ങ്കു​ക​ള്‍ അ​ട​ക്ക​മു​ള്ള ധ​ന​കാ​ര്യ​സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ള്‍ അ​ട​ഞ്ഞു​കി​ട​ക്കു​ക​യാ​ണ്. കെ​എ​സ്‌ആ​ര്‍​ടി​സി ബ​സു​ക​ളും സ്വ​കാ​ര്യ ബ​സു​ക​ളും നാ​മ​മാ​ത്ര​മാ​യി ഓ​ടി​യെ​ങ്കി​ലും ഇ​വ​യ്ക്ക് ബ​സ്‌​സ്റ്റാ​ന്‍​ഡി​ല്‍ പ്ര​വേ​ശി​ക്കാ​നു​ള്ള അ​നു​മ​തി പോ​ലീ​സ് ന​ല്‍​കി​യി​ല്ല. ബ​സു​ക​ളി​ല്‍ ആ​ളും തീ​രെ​യി​ല്ലാ​യി​രു​ന്നു.

ക​ര്‍​ശ​ന നി​യ​ന്ത്ര​ണ​ങ്ങ​ളു​ടെ ഭാ​ഗ​മാ​യി പ്ര​ധാ​ന പാ​ത​യി​ല്‍ മൂ​ന്നി​ട​ത്ത് പോ​ലീ​സ് ചെ​ക്ക് പോ​സ്റ്റ് ഏ​ര്‍​പ്പെ​ടു​ത്തി. പു​ന്നാ​ട് , ജ​ബ്ബാ​ര്‍ ക​ട​വ്, ഇ​രി​ട്ടി പാ​ലം എ​ന്നി​വി​ട​ങ്ങ​ളി​ലാ​ണ് ചെ​ക്ക് പോ​സ്റ്റ് ഏ​ര്‍​പ്പെ​ടു​ത്തി​യ​ത്. അ​വ​ശ്യ​സ​ര്‍​വീ​സ് ആ​ണെ​ന്ന് ഉ​റ​പ്പു​വ​രു​ത്തി​യ​ശേ​ഷം മാ​ത്ര​മാ​ണ് വാ​ഹ​ന​ങ്ങ​ള്‍ ക​ട​ത്തി​വി​ടു​ന്ന​ത്.

പ്ര​ധാ​ന പാ​ത​ക​ളി​ല്‍​നി​ന്ന് ഗ്രാ​മീ​ണ മേ​ഖ​ല​യി​ലേ​ക്ക് തു​റ​ക്കു​ന്ന റോ​ഡു​ക​ളും പോ​ലീ​സ് അ​ട​ച്ചു. പു​തു​ശേ​രി, ക​ണ്ണി​ക്ക​രി, ക​രു​വ​ണ്ണൂ​ര്‍, ക​ട​ത്തും​ക​ട​വ്, അ​ള​പ്ര, മു​ക്ക​ട്ടി, ത​ന്തോ​ട്, കോ​റ​മു​ക്ക്- വി​കാ​സ് ന​ഗ​ര്‍, കീ​ഴൂ​ര്‍-​കൂ​ളി​ച്ച​മ്ബ്ര, കീ​ഴൂ​ര്‍- വി​കാ​സ് ന​ഗ​ര്‍, കീ​ഴൂ​ര്‍ അ​മ്ബ​ലം റോ​ഡ്, അ​ണ്ടി​ക്ക​മ്ബ​നി- വി​കാ​സ് ന​ഗ​ര്‍, അ​ണ്ടി​ക്ക​മ്ബ​നി-​എ​ട​ക്കാ​നം എ​ന്നി​വ​യു​ള്‍​പ്പെ​ടെ 25 റോ​ഡു​ക​ളാ​ണ് അ​ട​ച്ച​ത്. ഒ​രു​ലോ​ഡ് മു​ള ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ചാ​ണ് പോ​ലീ​സ് റോ​ഡു​ക​ള്‍ അ​ട​ച്ച​ത്. ഡി​വൈ​എ​സ്പി സ​ജേ​ഷ് വാ​ഴാ​ള​പ്പി​ല്‍, സി​ഐ കു​ട്ടി​ക്കൃ​ഷ്ണ​ന്‍, എ​സ്‌ഐ ദി​നേ​ശ​ന്‍ കൊ​തേ​രി എ​ന്നി​വ​രു​ടെ നേ​തൃ​ത്വ​ത്തി​ലു​ള്ള പോ​ലീ​സ് സം​ഘ​മാ​ണ് നി​യ​ന്ത്ര​ണ​ങ്ങ​ള്‍​ക്ക് നേ​തൃ​ത്വം ന​ല്‍​കു​ന്ന​ത് .

താ​ലൂ​ക്ക് ആ​ശു​പ​ത്രി​യി​ല്‍​നി​ന്നു​മു​ണ്ടാ​യ കോ​വി​ഡ് വ്യാ​പ​നം ഓ​രോ​ദി​വ​സ​വും കൂ​ടു​ക​യാ​ണ്. ഇ​തു​വ​രെ​യാ​യി 38 പേ​രി​ലേ​ക്ക് ഇ​വി​ടെ​നി​ന്നു കോ​വി​ഡ് വ്യാ​പി​ച്ചു​ക​ഴി​ഞ്ഞ​താ​യാ​ണ് ആ​രോ​ഗ്യ​പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ക​ര്‍ ന​ല്‍​കു​ന്ന ക​ണ​ക്ക്. ഇ​രി​ട്ടി ന​ഗ​ര​സ​ഭ കൂ​ടാ​തെ സ​മീ​പ​പ​ഞ്ചാ​യ​ത്തു​ക​ളാ​യ പാ​യം, ആ​റ​ളം, ഉ​ളി​ക്ക​ല്‍,പ​ടി​യൂ​ര്‍ പ​ഞ്ചാ​യ​ത്തു​ക​ളി​ലാ​ണ് സ​മ്ബ​ര്‍​ക്ക വ്യാ​പ​നം ന​ട​ന്ന​ത്.

പാ​യം പ​ഞ്ചാ​യ​ത്തി​ലെ ത​ന്തോ​ട് (13), അ​ള​പ്ര (15) എ​ന്നീ വാ​ര്‍​ഡു​ക​ള്‍ ക​ണ്ടെ​യ്ന്‍​മെ​ന്‍റ് സോ​ണാ​ക്കി. അ​ള​പ്ര വാ​ര്‍​ഡി​ല്‍ ഒ​രു​കു​ടും​ബ​ത്തി​ലെ തൊ​ണ്ണൂ​റു വ​യ​സു​കാ​രി​ക്കു​ള്‍​പ്പെ​ടെ നാ​ലു​പേ​ര്‍​ക്കാ​ണ് ക​ഴി​ഞ്ഞ​ദി​വ​സം കോ​വി​ഡ് സ്ഥി​രീ​ക​രി​ച്ച​ത്. താ​ലൂ​ക്ക് ആ​ശു​പ​ത്രി​യി​ല്‍​നി​ന്ന് കോ​വി​ഡ് ബാ​ധി​ത​നാ​യി ക​ഴി​ഞ്ഞാ​ഴ്ച മ​രി​ച്ച കൊ​ശ​വ​ന്‍​വ​യ​ല്‍ സ്വ​ദേ​ശി കി​ട​ന്ന തൊ​ട്ട​പ്പു​റ​ത്തെ കി​ട​ക്ക​യി​ലാ​യി​രു​ന്നു ഇ​വ​ര്‍ ആ​ശു​പ​ത്രി​യി​ല്‍ കി​ട​ന്നി​രു​ന്ന​ത്. ഇ​വി​ടു​ത്തെ ര​ണ്ടു​പേ​രു​ടെ കൂ​ടി ഫ​ലം ഇ​നി​യും വ​രേ​ണ്ട​തു​ണ്ട്.

ത​ന്തോ​ട്ടെ ഒ​രു ആ​രോ​ഗ്യ​പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ക​യ്ക്കും കോ​വി​ഡ് സ്ഥി​രീ​ക​രി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്. മാ​ട​ത്തി​ല്‍ പ​ന്ത്ര​ണ്ടാം വാ​ര്‍​ഡി​ല്‍ വീ​രാ​ജ്പേ​ട്ട​യി​ല്‍​നി​ന്നെ​ത്തി​യ ഒ​രാ​ളു​ടെ സ​ഹോ​ദ​ര​നും കോ​വി​ഡ് സ്ഥി​രീ​ക​രി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്. ഇ​തി​നെ​ത്തു​ട​ര്‍​ന്ന് ഇ​രി​ട്ടി പോ​ലീ​സ് സ്റ്റേ​ഷ​ന്‍ ഉ​ള്‍​പ്പെ​ടെ 100 മീ​റ്റ​ര്‍ പ​രി​ധി​യി​ല്‍ ക​ണ്ടെ​യ്ന്‍​മെ​ന്‍റ് സോ​ണാ​ക്കി നി​യ​ന്ത്ര​ണം ഏ​ര്‍​പ്പെ​ടു​ത്തി.

പാ​യം (10), പെ​രു​മ്ബ​റ​മ്ബ് (14), ഉ​ദ​യ​ഗി​രി (18) എ​ന്നീ വാ​ര്‍​ഡു​ക​ള്‍ നേ​ര​ത്തേ ക​ണ്ടെ​യ്ന്‍​മെ​ന്‍റ് സോ​ണാ​ക്കി​യി​രു​ന്നു . പാ​യം പ​ഞ്ചാ​യ​ത്തി​ല്‍ മാ​ത്രം ഇ​രി​ട്ടി താ​ലൂ​ക്ക് ആ​ശു​പ​ത്രി​യി​ല്‍​നി​ന്നു രോ​ഗ പ​ക​ര്‍​ന്ന​വ​രു​ടെ എ​ണ്ണം പ​തി​ന​ഞ്ചാ​യി. ഇ​തി​ല്‍ ഏ​ഴു​പേ​ര്‍ ഒ​രു കു​ടും​ബ​ത്തി​ല്‍​നി​ന്നു​മു​ള്ള​വ​രാ​ണ്. ഉ​ദ​യ​ഗി​രി​യി​ല്‍ ക​ഴി​ഞ്ഞ​യാ​ഴ്ച മ​രി​ച്ച​യാ​ളു​ടെ ഭാ​ര്യ വ​ള്ളി​ത്തോ​ട് പി​എ​ച്ച്‌സി​യി​ല്‍ എ​ത്തി​യ​തി​നെ​ത്തു​ട​ര്‍​ന്നു​ണ്ടാ​യ രോ​ഗ​പ​ക​ര്‍​ച്ച​യി​ലൂ​ടെ​യാ​ണ് ഇ​വി​ടു​ത്തെ ഫാ​ര്‍​മ​സി​സ്റ്റി​ന് ക​ഴി​ഞ്ഞ​ദി​വ​സം രോ​ഗം പി​ടി​പെ​ട്ട​തെ​ന്നാ​ണ് ക​രു​തു​ന്ന​ത്.

പാ​യം പ​ഞ്ചാ​യ​ത്ത് സു​ര​ക്ഷാ​സ​മി​തി യോ​ഗ​വും ത​ന്തോ​ട് , അ​ള​പ്ര വാ​ര്‍​ഡു​ക​ളു​ടെ ജാ​ഗ്ര​താ​സ​മി​തി​യോ​ഗ​വും ഇ​ന്ന​ലെ ന​ട​ന്നു. യോ​ഗ​ത്തി​ല്‍ പ്ര​സി​ഡ​ന്‍റ് എ​ന്‍. അ​ശോ​ക​ന്‍, സെ​ക്ര​ട്ട​റി ജി​ജി തോ​മ​സ്, സി ​ഐ കു​ട്ടി​ക്കൃ​ഷ്ണ​ന്‍, മെ​ഡി​ക്ക​ല്‍ ഓ​ഫീ​സ​ര്‍ ഡോ. ​ര​ഹ​ന, എ​ച്ച്‌ഐ എം. ​സു​രേ​ഷ്, വാ​ര്‍​ഡ് മെം​ബ​ര്‍​മാ​രാ​യ പ്രേ​മ​ന്‍, ഷീ​ബ, കെ. ​കെ. വി​മ​ല എ​ന്നി​വ​ര്‍ പ​ങ്കെ​ടു​ത്തു.