Tue. Oct 19th, 2021
തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം: ക​ന്യാ​സ്​​ത്രീ​യാ​കാ​ന്‍ പ​ഠി​ച്ചു​കൊ​ണ്ടി​രു​ന്ന ദി​വ്യ പി. ​ജോ​ണി​​െന്‍റ ദു​രൂ​ഹ​മ​ര​ണം ക്രൈം​ബ്രാ​ഞ്ച്​ അ​ന്വേ​ഷി​ക്കും. തി​രു​വ​ല്ല പാ​ലി​യേ​ക്ക​ര ബ​സേ​ലി​യ​ന്‍ കോ​ണ്‍​വ​െന്‍റി​ലെ കി​ണ​റ്റി​ല്‍ മെയ്​ ഏ​ഴി​നാ​ണ്​ ദി​വ്യ​യു​ടെ മൃ​ത​ദേ​ഹം കാ​ണ​പ്പെ​ട്ട​ത്.

മ​ര​ണ​ത്തി​ല്‍ ദു​രൂ​ഹ​ത​യു​ണ്ടെ​ന്ന്​ ചു​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടി മ​നു​ഷ്യാ​വ​കാ​ശ പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ക​ന്‍ ജോ​മോ​ന്‍ പു​ത്ത​ന്‍​പു​ര​യ്​​ക്ക​ല്‍ ഡി.​ജി.​പി ലോ​ക്​​നാ​ഥ്​ ബെ​ഹ്​​റ​യെ നേ​രി​ല്‍​ക​ണ്ട്​ പ​രാ​തി ന​ല്‍​കി​യി​രു​ന്നു. അ​തി​​െന്‍റ അ​ടി​സ്​​ഥാ​ന​ത്തി​ലാ​ണ്​ ക്രൈം​ബ്രാ​ഞ്ച്​ ​െഎ.​ജി​യു​ടെ നേ​ത​ൃ​ത്വ​ത്തി​ല്‍ അ​ന്വേ​ഷി​ക്കാ​ന്‍ ഉ​ത്ത​ര​വി​ട്ട​ത്.

സന്യാസിനി വിദ്യാര്‍ഥിനിയെ കന്യാസ്ത്രി മഠ​േത്താട് ചേര്‍ന്ന കിണറ്റില്‍ മരിച്ചനിലയില്‍ കണ്ടെത്തിയ സംഭവത്തില്‍ ദുരൂഹതകളുണ്ടെന്നാണ്​ ആരോപണം. മഠത്തിന് ഒരു കി.മീ. മാത്രം അകലെയുള്ള സര്‍ക്കാര്‍ ആശുപത്രിയില്‍ എത്തിക്കാതെ സഭയുടെ ഉടമസ്ഥതയിലുള്ള ആശുപത്രിയിലേക്ക്​ കൊണ്ടുപോയതും പൊലീസില്‍ വിവരമറിയിക്കാനെടുത്ത കാലതാമസവുമാണ് സംശയങ്ങള്‍ ബലപ്പെടാന്‍ കാരണം.

മലങ്കര കത്തോലിക്ക സഭയുടെ അധീനതയിലുള്ള പാലിയേക്കര ബസിലിയന്‍ സിസ്​റ്റേഴ്സ് മഠത്തിലെ അഞ്ചാംവര്‍ഷ വിദ്യാര്‍ഥിനി ദിവ്യ പി. ജോണ്‍ മരിച്ച സംഭവത്തിലാണ് അവ്യക്തതകള്‍ നിലനില്‍ക്കുന്നത്. മഠത്തിലെ പതിവ് പ്രാര്‍ഥന ചടങ്ങുകള്‍ക്കുശേഷം പഠനക്ലാസ് നടക്കവേ മുറിവിട്ടിറങ്ങിയ ദിവ്യ കെട്ടിടത്തിനോട് ചേര്‍ന്നുള്ള മുപ്പതടിയോളം താഴ്ചയുള്ള കിണറ്റിലേക്ക് ചാടുകയായിരുന്നുവെന്നാണ് മറ്റ് കന്യാസ്ത്രീകളുടെ മൊഴി.

രാവിലെ പതിനൊന്നേകാലോടെ ഇരുമ്ബ് മേല്‍മൂടിയുടെ ഒരുഭാഗം തുറന്ന് കിണറ്റിലേക്ക് ചാടുകയായിരുന്നുവെന്നാണ് ദൃക്സാക്ഷിയായ സിസ്​റ്ററുടെ മൊഴി. മദര്‍ സുപ്പീരിയര്‍ സിസ്​റ്റര്‍ ജോണ്‍സിയാണ് 11.45ഓടെ പൊലീസില്‍ വിവരമറിയിച്ചത്.

12 മണിയോടെ അഗ്​നിരക്ഷ സംഘമെത്തി മൃതദേഹം പുറത്തെടുക്കുകയായിരുന്നു. അഗ്​നിരക്ഷ സേന എത്തുംമുമ്ബ് ആംബുലന്‍സ് മഠത്തില്‍ എത്തിയിരുന്നു. സംഭവമറിഞ്ഞ് എത്തുമ്ബോള്‍ ഇരുമ്ബ് മേല്‍മൂടി നാല് മീറ്ററോളം ദൂരെ മാറിക്കിടക്കുകയായിരുന്നുവെന്നും പത്തടിയോളം താഴ്ചയില്‍ മുങ്ങിക്കിടന്നിരുന്ന ദിവ്യയുടെ ശരീരം വല ഉപയോഗിച്ച്‌ മുകളില്‍ എത്തിക്കുകയായിരുന്നുവെന്നുമാണ് അഗ്​നിരക്ഷ സേന തിരുവല്ല സ്​റ്റേഷന്‍ ഓഫിസര്‍ പറഞ്ഞത്.

പോസ്​റ്റുമോര്‍ട്ടം റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ മുങ്ങിമരണമാണെന്നാണ്​ പറയുന്നതത്​. ബലപ്രയോഗത്തി​​​െന്‍റ പാടുകളൊന്നും ശരീരത്തിലില്ല. കാലുകളില്‍ ചെറിയ മുറിവുകളുണ്ടെങ്കിലും അത്​ വീഴ്​ചയില്‍ സംഭവിച്ചതാണ്​. ആ മുറിവുകള്‍ മരണകാരണവുമല്ല എന്നുമാണ്​ പോസ്​റ്റുമോര്‍ട്ടം റിപ്പോര്‍ട്ടിലുള്ളത്​.

മുങ്ങിമരണമെന്ന പോസ്​റ്റുമോര്‍ട്ടം റിപ്പോര്‍ട്ടിലെ സൂചന വിദ്യാര്‍ഥിനി ആത്​മഹത്യ ചെയ്​തതാണെന്ന സൂചനയാണ്​ നല്‍കുന്നത്​. കോട്ടയം മെഡിക്കല്‍ കോളജ് ആശുപതിയില്‍ പൊലീസ് സര്‍ജ​​​െന്‍റ നേതൃത്വത്തിലാണ്​ പോസ്​റ്റുമോര്‍ട്ടം നടന്നത്​. 21 വയസ്സുള്ള വിദ്യാര്‍ഥിനി ആത്​മഹത്യ ചെയ്യാനിടയാകുംവിധം ആശ്രമത്തിലുണ്ടായ സാഹചര്യം എന്തെന്ന ചോദ്യം ഉയരുന്നുണ്ട്​.
By onemaly