കേരളത്തിലെ നഴ്സുമാരെത്തേടി ഗള്‍ഫ് രാജ്യങ്ങള്‍ – Sreekandapuram Online News-
Sat. Sep 19th, 2020
ന്യൂ​ഡ​ല്‍​ഹി: കേ​ര​ള​ത്തി​ന്‍റെ ആ​രോ​ഗ്യ മി​ക​വി​ന്‍റെ സ​ഹാ​യം തേ​ടി കേ​ന്ദ്ര സ​ര്‍​ക്കാ​രി​നു മു​ന്നി​ല്‍ വി​ദേ​ശ രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ള്‍. അ​വ​ധി​ക്കെ​ത്തി​യ മ​ല​യാ​ളി​ക​ളാ​യ ന​ഴ്സു​മാ​ര്‍ ഉ​ള്‍പ്പെടെ​യു​ള്ള ആ​രോ​ഗ്യ പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ക​രെ തി​രി​കെ കൊ​ണ്ടു പോ​കാ​ന്‍ കേ​ന്ദ്ര വി​ദേ​ശ​കാ​ര്യ മ​ന്ത്രാ​ല​യ​ത്തി​ന് മു​ന്നി​ല്‍ ആ​ദ്യം അ​നു​മ​തി തേ​ടി​യെ​ത്തി​യ​ത് സൗ​ദി അ​റേ​ബ്യ.

ഇ​തി​നോ​ട​കം റി​ക്രൂ​ട്ട് ചെ​യ​ത് നൂ​റു ന​ഴ്സു​മാ​രെ കേ​ര​ള​ത്തി​ല്‍ നി​ന്നു കൊ​ണ്ടു പോ​കാ​ന്‍ അ​നു​മ​തി തേ​ടി ബ​ഹ്റി​നും കേ​ന്ദ്ര വി​ദേ​ശ​കാ​ര്യ മ​ന്ത്രാ​ല​യ​ത്തെ സ​മീ​പി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്. യു​എ​ഇ യി​ലേ​ക്ക് നൂ​റോ​ളം ആ​രോ​ഗ്യ പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ക​രെ മൂ​ന്നു മാ​സ​ത്തേ​ക്ക് റി​ക്രൂ​ട്ട് ചെ​യ്യാ​ന്‍ അ​നു​മ​തി തേ​ടി അ​വി​ടു​ത്തെ ര​ണ്ട് ആ​ശു​പ​ത്രി​ക​ളും കേ​ന്ദ്ര വി​ദേ​ശ​കാ​ര്യ മ​ന്ത്രാ​ല​യ​ത്തെ സ​മീ​പി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്. കേ​ര​ള​ത്തി​ന്‍റെ ആ​രോ​ഗ്യ മി​ക​വ് തേ​ടി​യു​ള്ള ഗ​ള്‍​ഫ് രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളു​ടെ അ​ഭ്യ​ര്‍​ഥ​ന പ​രി​ശോ​ധി​ച്ചു വ​രി​ക​യാ​ണെ​ന്നാ​ണ് കേ​ന്ദ്ര വി​ദേ​ശ​കാ​ര്യ മ​ന്ത്രാ​ല​യം വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി.

നി​ല​വി​ല്‍ ഗ​ള്‍​ഫ് രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ നി​ന്നു​ള്‍പ്പെടെ അ​വ​ധി​ക്ക് നാ​ട്ടി​ല്‍ വ​ന്ന​ശേ​ഷം ലോ​ക്ക് ഡൗ​ണി​നെ തു​ട​ര്‍​ന്ന് മ​ട​ങ്ങി​പ്പോ​കാ​ന്‍ ക​ഴി​യാ​ത്ത നൂ​റു ക​ണ​ക്കി​ന് ന​ഴ്സു​മാ​ര്‍ ഉ​ള്‍​പ്പെടെ​യു​ള്ള​വ​ര്‍ ജോ​ലി ന​ഷ്ട​പ്പെ​ടു​മോ എ​ന്ന ആ​ശ​ങ്ക​യി​ല്‍ ക​ഴി​യു​ന്പോ​ഴാ​ണ് മ​ല​യാ​ളി ആ​രോ​ഗ്യ പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ക​രു​ടെ സേ​വ​നം ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ട് ഗ​ള്‍​ഫ് രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ള്‍ കേ​ന്ദ്ര സ​ര്‍​ക്കാ​രി​നെ സ​മീ​പി​ച്ചി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. ഇ​ത്ത​ര​ത്തി​ല്‍ ന​ഴ്സു​മാ​രു​ള്‍​പ്പെ​ടെ 830ല്‍ ​അ​ധി​കം ആ​രോ​ഗ്യ പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ക​രാ​ണ് നാ​ട്ടി​ലു​ള്ള​ത്. ഇ​വ​രെ കൊ​ണ്ടു​പോ​കാ​ന്‍ കൊ​ച്ചി​യി​ല്‍ വി​മാ​നം ഇ​റ​ങ്ങാ​നു​ള്ള ​അ​നു​മ തി​യാ​ണ് വി​ദേ​ശ​രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ള്‍ തേ​ടി​യ​ത്.

സെ​ബി മാ​ത്യു

ആവശ്യം അംഗീകരിച്ച്‌ ഇന്ത്യ

ന്യൂ​ഡ​ല്‍​ഹി: കോ​വി​ഡ് പ്ര​തി​രോ​ധ​ത്തി​നാ​യി ഡോ​ക്ട​ര്‍​മാ​രെ​യും പാ​രാ​മെ​ഡി​ക്ക​ല്‍ ജീ​വ​ന​ക്കാ​രെ​യും വി​ട്ടു ന​ല്‍​ക​ണ​മെ​ന്ന കു​വൈ​റ്റി​ന്‍റെ​യും യു​എ​ഇ​യു​ടെ​യും ആ​വ​ശ്യ​ത്തി​ന് ഇ​ന്ത്യ ത​ത്വ​ത്തി​ല്‍ അം​ഗീ​കാ​രം ന​ല്‍​കി. കു​വൈ​റ്റ് പ്ര​ധാ​മ​ന്ത്രി ഷേ​ക്ക് സ​ബ അ​ല്‍ ഖാ​ലി​ദ് അ​ല്‍ ഹ​മ​ദ് അ​ല്‍ സ​ബ പ്ര​ധാ​ന​ന്ത്രി ന​രേ​ന്ദ്ര മോ​ദി​യെ നേ​രി​ട്ടു വി​ളി​ച്ചാ​ണ് ആ​രോ​ഗ്യ പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ക​രു​ടെ സേ​വ​നം വി​ട്ടു ന​ല്‍​ക​ണം എ​ന്ന് അ​ഭ്യ​ര്‍​ഥി​ച്ച​ത്.

തൊ​ട്ടു പി​ന്നാ​ലെ ക​ഴി​ഞ്ഞ ദി​വ​സം വ്യോ​മ​സേ​ന 15 അം​ഗ മി​ലി​ട്ട​റി റാ​പ്പി​ഡ് സം​ഘ​വു​മാ​യി പു​റ​പ്പെ​ടു​ക​യും ചെ​യ്തു. ഈ ​സം​ഘം ക​ഴി​ഞ്ഞ തി​ങ്ക​ളാ​ഴ്ച തി​രി​ച്ചെ​ത്തി. തൊ​ട്ടു പി​ന്നാ​ലെ ത​ന്നെ കു​വൈ​ത്ത് വീ​ണ്ടും സ​ഹാ​യം അ​ഭ്യ​ര്‍​ഥി​ക്കു​ക​യും ചെ​യ്തു. ഇ​തി​ന് പു​റ​മേ, യു​എ​ഇ, മൗ​റീ​ഷ്യ​സ്, കോ​മ​റോ​സ് തു​ട​ങ്ങി​യ രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളും ഇ​ന്ത്യ​യു​ടെ സ​ഹാ​യം തേ​ടി​യി​ട്ടു​ണ്ട്.
By onemaly