Local

പ്ര​ഖ്യാ​പ​ന​ത്തി​ന്​ മു​േ​മ്ബ ധ​ര്‍​മ​ട​ത്ത്​ പ​ത്രി​ക സ​മ​ര്‍​പ്പി​ച്ച്‌​ ര​ഘു​നാ​ഥ്​; അ​റി​ഞ്ഞി​െ​ല്ല​ന്ന് മുല്ലപ്പള്ളിപ്ര​ഖ്യാ​പ​ന​ത്തി​ന്​ മു​േ​മ്ബ ധ​ര്‍​മ​ട​ത്ത്​ പ​ത്രി​ക സ​മ​ര്‍​പ്പി​ച്ച്‌​ ര​ഘു​നാ​ഥ്​; അ​റി​ഞ്ഞി​െ​ല്ല​ന്ന് മുല്ലപ്പള്ളി

ക​ണ്ണൂ​ര്‍: നാ​ട​കീ​യ​ത​ക​ള്‍​ക്കൊ​ടു​വി​ല്‍ ധ​ര്‍​മ​ട​ത്ത്​ മു​ഖ്യ​മ​​ന്ത്രി പി​ണ​റാ​യി വി​ജ​യ​നെ​തി​​രാ​യ മ​ത്സ​ര​ത്തി​ല്‍​നി​ന്ന്​ കെ.​പി.​സി.​സി വ​ര്‍​ക്കി​ങ്​ ​പ്ര​സി​ഡ​ന്‍​റ്​ കെ. ​സു​ധാ​ക​ര​ന്‍ പി​ന്മാ​റി. വൈ​കി​പ്പോ​യെ​ന്നും മു​ന്നൊ​രു​ക്ക​ത്തി​ന്​ സ​മ​യ​മി​ല്ലെ​ന്നും സു​ധാ​ക​ര​ന്‍ പ​റ​ഞ്ഞു. നാ​മ​നി​ര്‍​ദേ​ശ പ​ത്രി​ക സ​മ​ര്‍​പ്പി​ക്കാ​ന്‍ സ​മ​യ​പ​രി​ധി വെ​ള്ളി​യാ​ഴ്​​ച അ​വ​സാ​നി​ക്കാ​നി​രി​ക്കെ, ​ ​ധ​ര്‍​മ​ട​ത്തെ യു.​ഡി.​എ​ഫ്​ സ്​​ഥാ​നാ​ര്‍​ഥി സം​ബ​ന്ധി​ച്ച്‌​ ആ​രെ​ന്ന്​ വ്യ​ക്ത​മാ​യി​ല്ല. സ്​​ഥാ​നാ​ര്‍​ഥി സം​ബ​ന്ധി​ച്ച ഔ​ദ്യോ​ഗി​ക പ്ര​ഖ്യാ​പ​ന​ത്തി​നു​മു​മ്ബ്​ ക​ണ്ണൂ​ര്‍ ഡി.​സി.​സി ജ​ന​റ​ല്‍ സെ​ക്ര​ട്ട​റി സി.​ര​ഘു​നാ​ഥ്​ ധ​ര്‍​മ​ട​ത്ത്​ വ്യാ​ഴാ​ഴ്​​ച പ​ത്രി​ക ന​ല്‍​കി.

ര​ഘു​നാ​ഥി​നെ മ​ത്സ​രി​പ്പി​ക്ക​ണ​മെ​ന്ന്​ ക​ണ്ണൂ​ര്‍ ഡി.​സി.​സി ഹൈ​ക​മാ​ന്‍​ഡി​നോ​ട്​ ശി​പാ​ര്‍​ശ ചെ​യ്​​തി​രു​ന്നു. ​വ്യാ​ഴാ​ഴ്​​ച വൈ​കു​ന്നേ​​ര​ത്തോ​ടെ ഡ​ല്‍​ഹി​യി​ല്‍ ഇ​തു​സം​ബ​ന്ധി​ച്ച്‌​ ഐ.​ഐ.​സി.​സി പ്ര​ഖ്യാ​പ​നം ഉ​ണ്ടാ​കു​മെ​ന്ന്​ അ​റി​യി​ച്ചി​രു​ന്നു​വെ​ങ്കി​ലും അ​തു​ണ്ടാ​യി​ല്ല. ഇ​തോ​ടെ അ​വ​സാ​ന നി​മി​ഷം​ കെ. ​സു​ധാ​ക​ര​ന്‍​ത​ന്നെ സ്​​ഥാ​നാ​ര്‍​ഥി​യാ​കു​മോ​യെ​ന്ന ആ​കാം​ക്ഷ ബാ​ക്കി​യാ​യി.

കെ. ​സു​ധാ​ക​ര​ന്‍ മ​ത്സ​രി​ക്ക​ണ​മെ​ന്ന്​ മു​ല്ല​പ്പ​ള്ളി രാ​മ​ച​ന്ദ്ര​ന്‍, കെ.​സി. വേ​ണു​ഗോ​പാ​ല്‍ ഉ​ള്‍​പ്പെ​ടെ​യു​ള്ള നേ​താ​ക്ക​ള്‍ ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടി​രു​ന്നു. ഇ​തേ ആ​വ​ശ്യ​വു​മാ​യി ​ധ​ര്‍​മ​ടം മ​ണ്ഡ​ല​ത്തി​ല്‍​നി​ന്നു​ള്ള നേ​താ​ക്ക​ള്‍ കെ. ​സു​ധാ​ക​ര​െന്‍റ വീ​ട്ടി​ലു​മെ​ത്തി. തു​ട​ര്‍​ന്ന്​ ജി​ല്ലാ നേ​തൃ​ത്വ​വു​മാ​യി ച​ര്‍​ച്ച​ചെ​യ്​​ത ശേ​ഷ​മാ​ണ്​ സു​ധാ​ക​ര​ന്‍ പി​ന്മാ​റ്റം പ്ര​ഖ്യാ​പി​ച്ച​ത്. ധ​ര്‍​മ​ട​ത്ത്​ തു​ട​ക്കം മു​ത​ല്‍ പ​റ​ഞ്ഞു​കേ​ള്‍​ക്കു​ന്ന പേ​രാ​ണ്​ മ​ണ്ഡ​ല​ത്തി​ലെ വോ​ട്ട​റാ​യ സി. ​ര​ഘു​നാ​ഥി​േ​ന്‍​റ​ത്. അ​ഞ്ച​ര​ക്ക​ണ്ടി കാ​വി​ന്മൂ​ല സ്വ​ദേ​ശി​യാ​ണ്. കെ.​എ​സ്.​യു​വി​ലൂ​ടെ സം​ഘ​ട​നാ​പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​നം തു​ട​ങ്ങി. തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പ്​ രം​ഗ​ത്ത്​ ആ​ദ്യ​മാ​ണ്.

നേ​മ​ത്ത്​ കെ. ​മു​ര​ളീ​ധ​ര​നെ ഇ​റ​ക്കി​യ രീ​തി​യി​ല്‍ മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി​ക്കെ​തി​രാ​യി ക​ണ്ണൂ​രി​ലെ കോ​ണ്‍​ഗ്ര​സി​​ലെ ക​രു​ത്ത​നാ​യ കെ. ​സു​ധാ​ക​ര​ന്‍​ത​ന്നെ ക​ള​ത്തി​ലി​റ​ങ്ങു​മെ​ന്ന ച​ര്‍​ച്ച ആ​ദ്യ​ഘ​ട്ട​ത്തി​ലേ സ​ജീ​വ​മാ​യി​രു​ന്നു. ഫോ​ര്‍​വേ​ഡ്​ ബ്ലോ​ക്കി​ല്‍​ ദേ​ശീ​യ സെ​ക്ര​ട്ട​റി ജി. ​ദേ​വ​രാ​ജ​െ​ന മ​ത്സ​രി​പ്പി​ക്കാ​ന്‍ നീ​ക്കം ന​ട​ത്തി​യെ​ങ്കി​ലും അ​ദ്ദേ​ഹം​ പി​ന്മാ​റു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു. വി​ജ​യം പ്ര​തീ​ക്ഷി​ക്കു​ന്നി​ല്ലെ​ങ്കി​ലും മ​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി​യു​ടെ ഭൂ​രി​പ​ക്ഷം കു​റ​ക്കു​ക എ​ന്ന​താ​ണ്​ ശ​ക്ത​നാ​യ സ്​​ഥാ​നാ​ര്‍​ഥി​യെ നി​ര്‍​ത്തു​ന്ന​ത്തി​ലൂ​ടെ കോ​ണ്‍​ഗ്ര​സ്​ ല​ക്ഷ്യ​മി​ടു​ന്ന​ത്​. വാ​ള​യാ​ര്‍ പെ​ണ്‍കു​ട്ടി​ക​ളു​ടെ അ​മ്മ​യെ ​ യു.​ഡി.​എ​ഫ്​ പി​ന്തു​ണ ന​ല്‍കു​മെ​ന്ന​ സൂ​ച​ന​യു​മു​ണ്ടാ​യി​രു​ന്നു. എ​ന്നാ​ല്‍, കൈ​പ്പ​ത്തി ചി​ഹ്​​ന​ത്തി​ല്‍ മ​ത്സ​രി​ക്കാ​ന്‍ അ​വ​ര്‍ വി​സ​മ്മ​തി​ച്ച​തോ​ടെ അ​ത്​ വ​ഴി​മു​ട്ടി.ക​ഴി​ഞ്ഞ ര​ണ്ട്​ തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പു​ക​ളി​ല്‍ കെ.​പി.​സി.​സി നി​ര്‍​വാ​ഹ​ക സ​മി​തി​യം​ഗം മ​മ്ബ​റം ദി​വാ​ക​ര​നാ​ണ്​ യു.​ഡി.​എ​ഫി​ല്‍ ഇ​വി​ടെ ജ​ന​വി​ധി തേ​ടി​യ​ത്. 2016ല്‍ ​പി​ണ​റാ​യി വി​ജ​യ​ന്‍ 87,329 വോ​ട്ടും മ​മ്ബ​റം ദി​വാ​ക​ര​ന്‍ 50424 വോ​ട്ടും ല​ഭി​ച്ചു. ബി.​ജെ.​പി​ക്ക്​ 12,763 വോ​ട്ട്​ കി​ട്ടി. ഇ​ത്ത​വ​ണ എ​ന്‍.​ഡി.​എ​യി​ല്‍ ബി.​ജെ.​പി മു​ന്‍ സം​സ്​​ഥാ​ന സം​സ്​​ഥാ​ന അ​ധ്യ​ക്ഷ​ന്‍ സി.​കെ. പ​ത്മ​നാ​ഭ​നാ​ണ്​ മ​ത്സ​ര​രം​ഗ​ത്ത്​.

ധര്‍മടത്തെ​ സ്ഥാനാര്‍ഥിത്വം അറിഞ്ഞില്ല -മുല്ലപ്പള്ളി

കാ​യം​കു​ളം: ധ​ര്‍​മ​ട​ത്ത് ഡി.​സി.​സി സെ​ക്ര​ട്ട​റി സി. ​ര​ഘു​നാ​ഥ് നാ​മ​നി​ര്‍​ദേ​ശ പ​ത്രി​ക ന​ല്‍​കി​യ​ത് അ​റി​ഞ്ഞി​െ​ല്ല​ന്ന് കെ.​പി.​സി.​സി പ്ര​സി​ഡ​ന്‍​റ്​ മു​ല്ല​പ്പ​ള്ളി രാ​മ​ച​ന്ദ്ര​ന്‍. അ​വി​ടെ സ്ഥാ​നാ​ര്‍​ഥി​യെ പ്ര​ഖ്യാ​പി​ച്ചി​ട്ടി​ല്ല. യാ​ത്ര​യി​ലാ​യി​രു​ന്ന​തി​നാ​ല്‍ ആ​രെ​ങ്കി​ലും പ​ത്രി​ക ന​ല്‍​കി​യോ എ​ന്ന് അ​റി​യാ​നാ​യി​ല്ല. അ​റി​യാ​ത്ത കാ​ര്യ​ത്തെ​ക്കു​റി​ച്ച്‌ പ്ര​തി​ക​രി​ക്കാ​നി​ല്ല. സ്ഥാ​നാ​ര്‍​ഥി​യെ ഔ​ദ്യോ​ഗി​ക​മാ​യി നേ​തൃ​ത്വം പ്ര​ഖ്യാ​പി​ക്കു​മെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം മാ​ധ​മ​പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ക​രോ​ട്​ പ​റ​ഞ്ഞു.