Thu. Mar 4th, 2021
ബം​ഗ​ളൂ​രു: ബം​ഗ​ളൂ​രു മ​യ​ക്കു​മ​രു​ന്ന്​ കേ​സി​ല്‍ നാ​ര്‍​കോ​ട്ടി​ക്​​സ്​ ക​ണ്‍​ട്രോ​ള്‍ ബ്യൂ​റോ (എ​ന്‍.​സി.​ബി) പ്രാ​ഥ​മി​ക കു​റ്റ​പ​ത്രം സ​മ​ര്‍​പ്പി​ച്ചു. കേ​സി​ലെ ര​ണ്ടാം പ്ര​തി മു​ഹ​മ്മ​ദ്​ അ​നൂ​പു​മാ​യു​ള്ള ബ​ന്ധ​ത്തി​െന്‍റ പേ​രി​ല്‍ എ​ന്‍.​സി.​ബി ചോ​ദ്യം ചെ​യ്​​ത്​ വി​ട്ട​യ​ച്ച ബി​നീ​ഷ്​ കോ​ടി​യേ​രി​യെ പ്ര​തി​പ്പ​ട്ടി​ക​യി​ല്‍ ഉ​ള്‍​പ്പെ​ടു​ത്താ​തെ​യാ​ണ്​ കു​റ്റ​പ​ത്രം. മു​ഹ​മ്മ​ദ്​ അ​നൂ​പു​മാ​യു​ള്ള സാ​മ്ബ​ത്തി​ക ഇ​ട​പാ​ടി​െന്‍റ പേ​രി​ല്‍ ഇ.​ഡി കേ​സി​ല്‍ അ​റ​സ്​​റ്റി​ലാ​യ ബി​നീ​ഷ്​ കോ​ടി​യേ​രി​യെ മ​യ​ക്കു​മ​രു​ന്ന്​ ക​ട​ത്തു കേ​സി​ല്‍ എ​ന്‍.​സി.​ബി ക​സ്​​റ്റ​ഡി​യി​ല്‍ വാ​ങ്ങി ചോ​ദ്യം​ചെ​യ്​​തി​രു​ന്നു.

എ​ന്നാ​ല്‍, ബി​നീ​ഷി​നെ​തി​രാ​യ അ​ന്വേ​ഷ​ണം പൂ​ര്‍​ത്തി​യാ​യ​തി​നെ തു​ട​ര്‍​ന്ന്​ ജു​ഡീ​ഷ്യ​ല്‍ ക​സ്​​റ്റ​ഡി​യി​​ല്‍ തി​രി​കെ വി​ട്ടു​ന​ല്‍​കി​യ​താ​യും ബം​ഗ​ളൂ​രു​വി​ലെ 33ാമ​ത്​ സി​റ്റി സി​വി​ല്‍ ആ​ന്‍​ഡ്​ സെ​ഷ​ന്‍​സ്​ കോ​ട​തി​യി​ല്‍ സ​മ​ര്‍​പ്പി​ച്ച കു​റ്റ​പ​ത്ര​ത്തി​ല്‍ പ​റ​യു​ന്നു.

ബം​ഗ​ളൂ​രു മ​യ​ക്കു​മ​രു​ന്ന്​ കേ​സി​ലെ ക​ള്ള​പ്പ​ണ ഇ​ട​പാ​ടു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട്​ എ​ന്‍​ഫോ​ഴ്​​സ്​​മെന്‍റ്​ ഡ​യ​റ​ക്​​ട​റേ​റ്റ്​ (ഇ.​ഡി) ര​ജി​സ്​​റ്റ​ര്‍ ചെ​യ്​​ത കേ​സി​ല്‍ ഒ​ക്​​ടോ​ബ​ര്‍ 29ന്​ ​അ​റ​സ്​​റ്റി​ലാ​യ ബി​നീ​ഷ്​ ബം​ഗ​ളൂ​രു പ​ര​പ്പ​ന ജ​യി​ലി​ല്‍ റി​മാ​ന്‍​ഡി​ലാ​ണ്. ബം​ഗ​ളൂ​രു ദൊ​ഡ്​​ഡ​ഗു​ബ്ബി സ്വ​ദേ​ശി​നി അ​നി​ഘ ദി​നേ​ശ്​ (24), എ​റ​ണാ​കു​ളം വെ​ണ്ണ​ല ​ൈത​ക്കാ​വ്​ റോ​ഡ്​ ആ​ര്യാ​ട്ട്​ ഹൗ​സി​ല്‍ മു​ഹ​മ്മ​ദ്​ അ​നൂ​പ് (38), തൃ​ശൂ​ര്‍ തി​രു​വി​ല്വാ​മ​ല പ​ട്ടി​പ്പ​റ​മ്ബ്​ പ​വി​ത്രം വീ​ട്ടി​ല്‍ റി​ജേ​ഷ്​ ര​വീ​ന്ദ്ര​ന്‍ (37) എ​ന്നി​വ​ര്‍ ഒ​ന്നു​മു​ത​ല്‍ മൂ​ന്നു​വ​രെ പ്ര​തി​ക​ളാ​ണ്.

പ​ത്താം പ്ര​തി ക​ണ്ണൂ​ര്‍ ത​ളി​പ്പ​റ​മ്ബ്​ ഏ​ഴാം മൈ​ല്‍ പി​ലാ​ത്തോ​ട്ടം കോ​ടി​യി​ല്‍ ഹൗ​സി​ല്‍ കെ. ​ജിം​റീ​സ്​ ഒ​ളി​വി​ലാ​ണ്. മൈ​സൂ​രു സ്വ​ദേ​ശി​നി ദീ​ക്ഷി​ത ബൊ​പ്പ​ണ്ണ (26), ബം​ഗ​ളൂ​രു സ്വ​ദേ​ശി​ക​ളാ​യ ആ​ദം പാ​ഷ (37), സു​ഹാ​സ്​ കൃ​ഷ്​​ണ​ഗൗ​ഡ (32), ചേ​ത​ന്‍ ബം​ബോ​ല്‍​ക​ര്‍ (42), ജ​യേ​ഷ്​ ച​ന്ദ്ര (49), ജെ​റാ​ള്‍​ഡ്​ പ്ര​വീ​ണ്‍​കു​മാ​ര്‍ (28) എ​ന്നി​വ​രാ​ണ്​ മ​റ്റു പ്ര​തി​ക​ള്‍. ഒ​ളി​വി​ല്‍ ക​ഴി​യു​ന്ന ക​ണ്ണൂ​ര്‍ സ്വ​ദേ​ശി ജിം​റീ​സ്​ അ​ന്ത​ര്‍​സം​സ്​​ഥാ​ന മ​യ​ക്കു​മ​രു​ന്ന്​ ഇ​ട​പാ​ടി​ലെ പ്ര​ധാ​ന ക​ണ്ണി​യാ​ണെ​ന്ന്​ എ​ന്‍.​സി.​ബി കു​റ്റ​പ​ത്ര​ത്തി​ല്‍ പ​റ​യു​ന്നു. മു​ഹ​മ്മ​ദ്​ അ​നൂ​പി​നെ ഒ​ന്നാം പ്ര​തി അ​നി​ഘ ദി​നേ​ശു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ടു​ത്തി​യ​ത്​ ജിം​റീ​സ്​ ആ​ണ്.

ക​ഴി​ഞ്ഞ ഒ​രു വ​ര്‍​ഷ​ത്തി​നി​ടെ ജിം​റീ​സ്​ അ​നി​ഘ​യു​മാ​യി 476 ത​വ​ണ​യാ​ണ്​ ഫോ​ണി​ല്‍ ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട​ത്. മു​ഹ​മ്മ​ദ്​ അ​നൂ​പ്​ പി​ടി​യി​ലാ​വു​ന്ന​​തിന്​ തൊ​ട്ടു​മു​മ്ബ്​ ജിം​റീ​സു​മാ​യി 54 ത​വ​ണ​യും ഫോ​ണ്‍ സം​ഭാ​ഷ​ണം ന​ട​ത്തി. മൂ​വ​രും ത​മ്മി​ലെ വാ​ട്ട്​​സ്​​ആ​പ്​ ചാ​റ്റി​െന്‍റ​യും സാ​മ്ബ​ത്തി​ക ഇ​ട​പാ​ടു​ക​ളു​ടെ​യും വി​വ​ര​ങ്ങ​ളും എ​ന്‍.​സി.​ബി ശേ​ഖ​രി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്.

ജാമ്യ ഹരജി വീണ്ടും തള്ളി

ബം​ഗ​ളൂ​രു: ക​ള്ള​പ്പ​ണം വെ​ളു​പ്പി​ക്ക​ല്‍ കേ​സി​ല്‍ എ​ന്‍​ഫോ​ഴ്​​സ്​​മെന്‍റ്​ ഡ​യ​റ​ക്​​ട​റേ​റ്റ്​ (ഇ.​ഡി) അ​റ​സ്​​റ്റ്​ ചെ​യ്​​ത ബി​നീ​ഷ്​ കോ​ടി​യേ​രി​യു​ടെ ജാ​മ്യാ​പേ​ക്ഷ ബം​ഗ​ളൂ​രു സി​റ്റി സെ​ഷ​ന്‍​സ്​ കോ​ട​തി വീ​ണ്ടും ത​ള്ളി. കേ​സി​ല്‍ അ​ന്വേ​ഷ​ണം പൂ​ര്‍​ത്തി​യാ​വാ​നു​ണ്ടെ​ന്ന ഇ.​ഡി വാ​ദം പ​രി​ഗ​ണി​ച്ചാ​ണ്​ കേ​സി​ല്‍ നാ​ലാം പ്ര​തി​യാ​യ ബി​നീ​ഷി​െന്‍റ ജാ​മ്യാ​പേ​ക്ഷ ത​ള്ളി​യ​ത്. കേ​സി​ല്‍ ഇ.​ഡി പ്രാ​ഥ​മി​ക കു​റ്റ​പ​ത്രം സ​മ​ര്‍​പ്പി​ച്ചി​രു​ന്നു.

ബം​ഗ​ളൂ​രു മ​യ​ക്കു​മ​രു​ന്ന്​ കേ​സി​ലെ പ​ണ​മി​ട​പാ​ടു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട്​ ര​ജി​സ്​​റ്റ​ര്‍ ചെ​യ്​​ത കേ​സി​ല്‍ ചോ​ദ്യം ചെ​യ്യാ​ന്‍ ബം​ഗ​ളൂ​രു​വി​ലേ​ക്ക്​ വി​ളി​ച്ചു​വ​രു​ത്തി ഒ​ക്​​ടോ​ബ​ര്‍ 29നാ​ണ്​​ ബി​നീ​ഷി​നെ ഇ.​ഡി അ​റ​സ്​​റ്റ്​ ​െച​യ്യു​ന്ന​ത്. ക​ഴി​ഞ്ഞ ഏ​ഴു വ​ര്‍​ഷ​ത്തി​നി​ടെ 5.17 കോ​ടി രൂ​പ​യു​ടെ ഇ​ട​പാ​ട്​ ബി​നീ​ഷ്​ ന​ട​ത്തി​യ​താ​യും ഇ​വ​യു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട അ​​ന്വേ​ഷ​ണം പു​രോ​ഗ​തി​യി​ലാ​ണെ​ന്നും ഇ.​ഡി കോ​ട​തി​യെ അ​റി​യി​ച്ചു. ബം​ഗ​ളൂ​രു പ​ര​പ്പ​ന അ​ഗ്ര​ഹാ​ര സെ​ന്‍​ട്ര​ല്‍ ജ​യി​ലി​ല്‍ റി​മാ​ന്‍​ഡി​ല്‍ ക​ഴി​യു​ന്ന ബി​നീ​ഷ്​ കോ​ടി​യേ​രി ജാ​മ്യ​ത്തി​നാ​യി ഹൈ​കോ​ട​തി​യെ സ​മീ​പി​ച്ചേ​ക്കും.


By onemaly