kerala Local

ധ​​ന​​മ​​ന്ത്രി തോ​​മ​​സ്​ ഐ​​സ​​ക്​ അ​​വ​​ത​​രി​​പ്പി​​ച്ച ബ​​ജ​​റ്റി​​ല്‍ നി​​റ​​ഞ്ഞ​​ത്​ ക​​ണ്ണൂ​​രി​​ലെ വി​​ദ്യാ​​ര്‍​​ഥി​​ക​​ളു​​ടെ ക​​വി​​ത​​ക​​ള്‍ക​​ണ്ണൂ​​ര്‍: ധ​​ന​​മ​​ന്ത്രി തോ​​മ​​സ്​ ഐ​​സ​​ക്​ അ​​വ​​ത​​രി​​പ്പി​​ച്ച ബ​​ജ​​റ്റി​​ല്‍ നി​​റ​​ഞ്ഞ​​ത്​ ക​​ണ്ണൂ​​രി​​ലെ വി​​ദ്യാ​​ര്‍​​ഥി​​ക​​ളു​​ടെ ക​​വി​​ത​​ക​​ള്‍. ത​​ങ്ങ​​ളു​​ടെ ക​​വി​​ത​​ക​​ള്‍ മ​​ന്ത്രി ചൊ​​ല്ലി​​യ​​തി​െന്‍റ ആ​​വേ​​ശ​​ത്തി​​ലാ​​ണ്​ കു​​ട്ടി​​ക്ക​​വി​​ക​​ള്‍. പാ​​ച്ചേ​​നി ഗ​​വ. ഹൈ​​സ്​​​കൂ​​ളി​​ലെ ഇ​​നാ​​ര അ​​ലി, ക​​ണ്ണാ​​ടി​​പ്പ​​റ​​മ്ബ്​ ജി.​​എ​​ച്ച്‌.​​എ​​സ്.​​എ​​സി​​ലെ ഷി​​നാ​​സ്​ അ​​ഷ്​​​റ​​ഫ്, മൊ​​കേ​​രി രാ​​ജീ​​വ്​ ഗാ​​ന്ധി​ മെ​​മ്മോ​​റി​​യ​​ല്‍ എ​​ച്ച്‌.​​എ​​സ്.​​എ​​സി​​ലെ അ​​രു​​ന്ധ​​തി ജ​​യ​​കു​​മാ​​ര്‍, തോ​​ട്ട​​ട ഗ​​വ. ടെ​​ക്​​​നി​​ക്ക​​ല്‍ സ്​​​കൂ​​ളി​​ലെ ന​​വാ​​ലു റ​​ഹ്മാ​​ന്‍ എ​​ന്നി​​വ​​രു​​ടെ ക​​വി​​ത​​ക​ളാ​ണ്​ മ​​ന്ത്രി ചൊ​​ല്ലി​​യ​​ത്.

സാ​​ധാ​​ര​​ണ​​ക്കാ​​രു​​ടെ ഉ​​പ​​ജീ​​വ​​ന തൊ​​ഴി​​ല​​വ​​സ​​ര​​ങ്ങ​​ളെ​​ക്കു​​റി​​ച്ച്‌​ ച​​ര്‍​​ച്ച ചെ​​യ്യു​​ന്ന ഭാ​​ഗ​​ത്ത്​ ഇ​​നാ​​ര അ​​ലി​​യു​​ടെ

”ഇ​​രു​​ട്ടാ​​ണ്​ ചു​​റ്റി​​ലും മ​​ഹാ​​മാ​​രി തീ​​ര്‍​​ത്തൊ​​രു കൂ​​രി​​രു​​ട്ട്​
കൊ​​ളു​​ത്ത​​ണം ന​​മു​​ക്ക്​ ക​​രു​​ത​​ലി​െന്‍റ ഒ​​രു തി​​രി​​വെ​​ട്ടം”

എ​​ന്ന വ​​രി​​ക​​ളാ​​ണ്​ കോ​​വി​​ഡ്​ സൃ​​ഷ്​​​ടി​​ച്ച അ​​വ​​സ്ഥ​​യും അ​​തി​​ജീ​​വ​​ന​​വു​​മെ​​ല്ലാം അ​​വ​​ത​​രി​​പ്പി​​ക്കാ​​ന്‍ മ​​ന്ത്രി ഉ​​പ​​യോ​​ഗി​​ച്ച​​ത്. ബ​​ജ​​റ്റ്​ പ്ര​​സം​​ഗ​​ത്തി​​ല്‍ ത​െന്‍റ ക​​വി​​ത ചൊ​​ല്ലി​​യ കാ​​ര്യം മാ​​താ​​പി​​താ​​ക്ക​​ള്‍​​ക്കൊ​​പ്പം ഗ​​ള്‍​​ഫി​​ലി​​രു​​ന്നാ​​ണ്​ ഇ​​നാ​​ര അ​​റി​​ഞ്ഞ​​ത്. അ​​ബൂ​​ദ​​ബി​​യി​​ല്‍ ജോ​​ലി​​ചെ​​യ്യു​​ന്ന പി​​താ​​വ്​ തോ​​ട്ടീ​​ക്ക​​ല്‍ പി.​​വി. ഹൗ​​സി​​ല്‍ അ​​ലി​​യാ​​റി​​നെ മാ​​താ​​വ്​ സു​​ഹ്​​​റ​​ക്കൊ​​പ്പം സ​​ന്ദ​​ര്‍​​ശി​​ക്കാ​​നെ​​ത്തി​​യ​​താ​​ണ്​ ഇ​​നാ​​ര. സ​​ഹോ​​ദ​​ര​​ന്‍ ഇ​​ജാ​​സ്​ അ​​ലി ബി​​രു​​ദ വി​​ദ്യാ​​ര്‍​​ഥി​​യാ​​ണ്. കോ​​വി​​ഡ്​ കാ​​ല​​ത്ത് കു​​ട്ടി​​ക​​ളു​​ടെ സ​​ര്‍​​ഗാ​​ത്മ​​ക​​ത വ​​ള​​ര്‍​​ത്താ​​നാ​​യി സ്​​​കൂ​​ളി​​ല്‍ ​ ‘അ​​ക്ഷ​​ര​​വൃ​​ക്ഷം’ പ​​രി​​പാ​​ടി സം​​ഘ​​ടി​​പ്പി​​ച്ചി​​രു​​ന്നു. അ​​ന്ന്​ എ​​ഴു​​തി​​യ ക​​വി​​ത​​യാ​​ണ്​ മ​​ന്ത്രി തി​​ര​​ഞ്ഞെ​​ടു​​ത്ത​​ത്.

”സ​​മ്ബൂ​​ര്‍​​ണ സാ​​ക്ഷ​​ര​​ത​​ത​​ന്‍ കൊ​​മ്ബ​​ത്തി​​രി​​ക്കി​​ലും,
തെ​​ല്ലു അ​​റ​​പ്പി​​ല്ലാ​​തെ​​റി​​യു​​ന്നു​​മാ​​ലി​​ന്യ​​മെ​​മ്ബാ​​ടും രാ​​വി​​ന്‍ മ​​റ​​വി​​ല്‍”…

എ​​ട്ടാം ക്ലാ​​സു​​കാ​​ര​​ന്‍ ഷി​​നാ​​സി​െന്‍റ ഈ ​​വ​​രി​​ക​​ളി​​ലൂ​​ടെ​​യ​​ല്ലാ​​തെ മാ​​ലി​​ന്യ സം​​സ്​​​ക​​ര​​ണ​​ത്തി​െന്‍റ പ്രാ​​ധാ​​ന്യ​​ത്തെ​​ക്കു​​റി​​ച്ച്‌ മ​​ന്ത്രി​​ക്ക്​ പ​​റ​​യാ​​ന്‍ ക​​ഴി​​യി​​ല്ലാ​​യി​​രു​​ന്നു. സ്​​​കൂ​​ളി​​ലെ ക​​വി​​ത മ​​ത്സ​​ര​​ത്തി​​ല്‍ ഷി​​നാ​​സ്​ കു​​റി​​ച്ച വ​​രി​​ക​​ളാ​യി​രു​ന്നു ഇ​വ. ആ​​റാം​​പീ​​ടി​​ക ജു​​മൈ​​റാ​​സി​​ല്‍ അ​​ഷ്​​​റ​​ഫി​െന്‍റ​​യും ജു​​മൈ​​റ​​യു​​ടെ​​യും മ​​ക​​നാ​​ണ്. നാ​​ലാം ക്ലാ​​സ്​ വി​​ദ്യാ​​ര്‍​​ഥി​​നി​​യാ​​യ സി​​യ ഫാ​​ത്തി​​മ അ​​ഷ്​​​റ​​ഫ്​ സ​​ഹോ​​ദ​​രി​​യാ​​ണ്.

വീ​​ട്ട​​മ്മ​​മാ​​രു​​ടെ ജീ​​വി​​താ​​വ​​സ്ഥ വി​​ഷ​​യ​​മാ​​ക്കി​​യ അ​​രു​​ന്ധ​​തി​​ക്ക​​വി​​ത ചൊ​​ല്ലി​​യ​​ശേ​​ഷ​​മാ​​ണ് ​വീ​​ട്ട​​മ്മ​​മാ​​ര്‍​​ക്കും തൊ​​ഴി​​ല​​വ​​സ​​ര​​വും വ​​രു​​മാ​​ന​​വും ഉ​​റ​​പ്പു​​വ​​രു​​ത്തേ​​ണ്ട പ​​ദ്ധ​​തി​​യെ​​ക്കു​​റി​​ച്ച്‌​ മ​​ന്ത്രി സം​​സാ​​രി​​ച്ച​​ത്.

”എ​​ത്ര അ​​ല​​ക്കി​​യാ​​ലും വെ​​ളു​​ക്കാ​​ത്ത പ​​ഴം​​തു​​ണി പോ​​ലെ
നി​​റം വ​​രാ​​ത്ത ക്ലാ​​വു​​പി​​ടി​​ച്ച പ​​ഴ​​യ ഓ​​ട്ടു​​പാ​​ത്രം​​പോ​​ലെ
അ​​വ​​ളു​​ടെ ജീ​​വി​​തം
അ​​ല​​ക്കി​​ത്തേ​​ച്ചു​​വെ​​ച്ച തു​​ണി​​ക​​ള്‍​​ക്കി​​ട​​യി​​ല്‍
ക​​ഴു​​കി​​യ​​ടു​​ക്കി​െ​​വ​​ച്ച പാ​​ത്ര​​ങ്ങ​​ള്‍​​ക്കി​​ട​​യി​​ല്‍
തു​​ട​​ച്ചു മി​​നു​​ക്കി​​െ​​വ​​ച്ച മാ​​ര്‍​​ബി​​ള്‍ ത​​റ​​യി​​ല്‍”

ഈ ​​വ​​രി​​ക​​ളി​​ലൂ​​ടെ സ്വ​​ന്തം മു​​ഖം വീ​​ട്ട​​മ്മ​​മാ​​രെ​​യാ​​ണ്​ അ​​രു​​ന്ധ​​തി വ​​ര​​ച്ചി​​ട്ട​​ത്. അ​​ക്ഷ​​ര​​വൃ​​ക്ഷം എ​​ന്ന ഓ​​ണ്‍​​ലൈ​​ന്‍ സം​​വി​​ധാ​​ന​​ത്തി​​ല്‍​​നി​​ന്നാ​​ണ് മ​​ന്ത്രി ഈ ​​ക​​വി​​ത ക​​ട​​മെ​​ടു​​ത്ത​​ത്. പെ​​രി​​ങ്ങോം ഗ​​വ.​​കോ​​ള​​ജ് പ്രി​​ന്‍​​സി​​പ്പ​​ല്‍ ഡോ. ​​പി.​​പി.​​ജ​​യ​​കു​​മാ​​റി​െന്‍റ​​യും ഇ​​രി​​ട്ടി മ​​ഹാ​​ത്മാ​​ഗാ​​ന്ധി കോ​​ള​​ജ് പ്ര​​ഫ​​സ​​ര്‍ ഡോ. ​​ഷീ​​ജ ന​​രോ​​ത്തി​െന്‍റ​​യും മ​​ക​​ളാ​​ണ്. മെ​​ഡി​​ക്ക​​ല്‍ വി​​ദ്യാ​​ര്‍​​ഥി​​നി​​യാ​​യ ആ​​ര​​തി ജ​​യ​​കു​​മാ​​ര്‍ സ​​ഹോ​​ദ​​രി​​യാ​​ണ്.

”ക​​ച്ച​​വ​​ട​​മി​​ല്ലാ​​കാ​​ലം,
വേ​​ല​​യും കൂ​​ലി​​യു​​മി​​ല്ലാ​​തെ മ​​നു​​ഷ്യ​​ന്‍ വീ​​ട്ടി​​ലി​​രി​​പ്പൂ”…

ഈ ​​നാ​​ലു​​വ​​രി​​യി​​ലൂ​​ടെ പ​​തി​​നാ​​ലു​​കാ​​ര​​ന്‍ ന​​വാ​​ലു റ​​ഹ്മാ​​ന്‍ വ​​ര​​ച്ചു​​വെ​​ച്ച​​ത്​ കോ​​വി​​ഡ്​ കാ​​ല​​ത്തെ ന​​മ്മു​​ടെ നാ​​ടി​െന്‍റ അ​​വ​​സ്ഥ​​യാ​​ണ്. ഈ ​​വ​​രി​​ക​​ളി​​ലൂ​​ടെ​​യാ​​ണ്​ സാ​​മ്ബ​​ത്തി​​ക പ്ര​​തി​​സ​​ന്ധി​​യെ​​ക്കു​​റി​​ച്ചും തൊ​​ഴി​​ലി​​ല്ലാ​​യ്​​​മ​​യെ​​ക്കു​​റി​​ച്ചു​​മെ​​ല്ലാം മ​​ന്ത്രി നി​​യ​​മ​​സ​​ഭ​​യി​​ല്‍ അ​​വ​​ത​​രി​​പ്പി​​ച്ച​​ത്. സ്​​​കൂ​​ളി​​ല്‍ കോ​​വി​​ഡ്​ കാ​​ല​​ത്തെ​​ക്കു​​റി​​ച്ച്‌​ ക​​വി​​ത​​യെ​​ഴു​​താ​​ന്‍ ക്ലാ​​സ്​ അ​​ധ്യാ​​പ​​ക​​ന്‍ ബി​​ജു ആ​​വ​​ശ്യ​​പ്പെ​​ടു​​ക​​യാ​​യി​​രു​​ന്നു. അ​​തി​​ന്​ ശേ​​ഷം ക​​വി​​ത​​ക്കാ​​ര്യം എ​​ല്ലാ​​വ​​രും മ​​റ​​ന്നു.

ബ​​ജ​​റ്റ്​ പ്ര​​സം​​ഗം കേ​​ട്ട്​ മാ​​ധ്യ​​മ​​പ്ര​​വ​​ര്‍​​ത്ത​​ക​​ര്‍ വി​​ളി​​ക്കു​േ​​മ്ബാ​​ഴാ​​ണ്​ ക​​വി​​ത നി​​യ​​മ​​സ​​ഭ ക​​യ​​റി​​യ​​കാ​​ര്യം അ​​റി​​യു​​ന്ന​​ത്. പ​​ത്താം​​ത​​രം ക്ലാ​​സു​​ള്ള​​തി​​നാ​​ല്‍ ന​​വാ​​ലു സ്​​​കൂ​​ളി​​ലാ​​യി​​രു​​ന്നു. മാ​​ഹി പി.​​ഡ​​ബ്ല്യു.​​ഡി ജെ.​​ഇ ത​​ല​​ശ്ശേ​​രി ജൂ​​ബി​​ലി റോ​​ഡി​​ല്‍ സ​​മീ​​ര്‍ മ​​ന്‍​​സി​​ലി​​ല്‍ സി.​​ഒ.​​ടി. അ​​ബ്​​​ദു​​ല്‍ നാ​​സ​​റി​െന്‍റ​​യും സാ​​ജി​​ദ​​യു​​ടെ​​യും ഇ​​ള​​യ മ​​ക​​നാ​​ണ്