Wed. Jan 27th, 2021
നടുവില്‍ (കണ്ണൂര്‍): ഒടുവള്ളിതട്ടിലുള്ള ചെങ്ങറ കോളനിയില്‍ സി.പി.എം നേതൃത്വത്തില്‍ അതിക്രമം നടത്തുന്നതായി ​കോളനിവാസികളുടെ പരാതി. എട്ടുവര്‍ഷത്തോളം സമരം ചെയ്​ത്​ നേടിയ ഭൂമിയില്‍ സൗര്യ ജീവിതം നയിക്കാന്‍ അനുവദിക്കണമെന്നാവശ്യപ്പെട്ട് കണ്ണൂര്‍ കലക്ടറേറ്റ് പടിക്കല്‍ ഉപവാസസമരം ആരംഭിച്ചിരിക്കുകയാണ് പത്തോളം കുടുംബങ്ങള്‍.

ഇതിനിടെ, സമരത്തില്‍ പങ്കെടുക്കുന്ന കോളനിവാസിയായ വെല്‍ഫെയര്‍ പാര്‍ട്ടി പ്രവര്‍ത്തകന്‍ കൃഷ്ണന്‍കുട്ടിയുടെ ഓട്ടോറിക്ഷ വെള്ളിയാഴ്ച രാത്രി അക്രമികള്‍ അഗ്നിക്കിരയാക്കി. നേരത്തെ കോളനിയില്‍ വിഷയം അന്വേഷിക്കാനെത്തിയ വെല്‍ഫെയര്‍ പാര്‍ട്ടിയുടെ രണ്ട് ജില്ലാ നേതാക്കളെ സി.പി.എം പ്രവര്‍ത്തകര്‍ മര്‍ദിക്കുകയും ചെയ്തിരുന്നു.

പത്തോളം കുടുംബങ്ങള്‍ ആണ് ചെങ്ങറ കോളനിയില്‍ താമസിക്കുന്നത്. കോളനി കേന്ദ്രീകരിച്ച്‌ വ്യാജ വാറ്റും വില്‍പനയും നടക്കുന്നത് മൂലം സന്ധ്യകഴിഞ്ഞാല്‍ സാമൂഹ്യവിരുദ്ധരുടെ താവളമാണ് പ്ര​േദശം. ലോക് ഡൗണ്‍ കാലയളവില്‍ ഇത് വര്‍ധിച്ചതോടെ പരാതിയുമായി ചെങ്ങറ കോളനിവാസികള്‍ പൊലീസിനെയും എക്സൈസിനയും സമീപിച്ചതാണ് സാമൂഹവിരുദ്ധര്‍ കോളനി വാസികള്‍ക്ക് എതിരെ തിരിയാന്‍ കാരണം. സി.പി.എമ്മിലെ ഒരു വിഭാഗം ഇവര്‍ക്ക്​ പിന്തുണ നല്‍കുന്നതായും കോളനിവാസികള്‍ ആരോപിക്കുന്നു. പാര്‍ട്ടി സമ്മര്‍ദം കാരണം പൊലീസ് നടപടി സ്വീകരിക്കുന്നില്ലെന്നും ഇവര്‍ പറയുന്നു.

ചെങ്ങറ കോളനിയില്‍ തന്നെ താമസിക്കുന്ന സി.പി.എം അനുഭാവിയുടെ വീട് കേന്ദ്രീകരിച്ചാണ് വ്യാജ വാറ്റ് നടക്കുന്നതത്രെ. എക്സൈസ് സംഘം റെയ്ഡ് നടത്തി വ്യാജവാറ്റും ഉപകരണങ്ങളും കണ്ടെത്തിയെങ്കിലും ആരെയും പിടികൂടിയിരുന്നില്ല. വ്യാജവാറ്റിനെതിരെ പരാതി നല്‍കിയ കോളനിയിലെ വിജയനെ കഴിഞ്ഞയാഴ്ച ഒരുസംഘം മര്‍ദിച്ചു. വിജയന്‍ തളിപ്പറമ്ബ് പൊലീസില്‍ പരാതി നല്‍കിയെങ്കിലും യാതൊരു നടപടിയും സ്വീകരിച്ചില്ല.

തുടര്‍ന്ന് കഴിഞ്ഞ മാസം 30ന് കോളനിവാസികളായ ഒമ്ബതോളം പേര്‍ ജില്ല കലക്ടര്‍ക്കും ജില്ലാ പൊലീസ് മേധാവിക്കും നേരിട്ട് പരാതി നല്‍കി. തിരികെ കോളനിയിലേക്ക് ഒറ്റക്ക്​ പോകാന്‍ ഭയമുണ്ടെന്ന് കോളനിവാസികള്‍ അറിയിച്ചതിനെ തുടര്‍ന്ന് കൂടെപോയി തിരികെ വരു​േമ്ബാഴാണ്​ വെല്‍ഫെയര്‍ പാര്‍ട്ടി ജില്ല സെക്രട്ടറി കെ.പി. മുനീര്‍, നിയോജക മണ്ഡലം വൈസ് പ്രസിഡന്‍റ്​ സി.എച്ച്‌. മൂസാന്‍ ഹാജി എന്നിവരെ മര്‍ദിച്ചത്. തുടര്‍ന്നാണ് സംരക്ഷണം ആവശ്യപ്പെട്ട് കോളനിവാസികള്‍ വെള്ളിയാഴ്ച രാവിലെ മുതല്‍ കലക്ടറേറ്റ് പടിക്കല്‍ അനിശ്​ചിതകാല ഉപവാസ സമരം ആരംഭിച്ചത്.

സി.​പി.​എം പ്രാ​ദേ​ശി​ക പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ക​രി​ല്‍ നി​ന്നാ​ണ്​ ഭീ​ഷ​ണി​യും അ​ക്ര​മ​വും ഉ​ണ്ടാ​കു​ന്ന​തെ​ന്ന്​ കോ​ള​നി​വാ​സി​ക​ള്‍ വാ​ര്‍​ത്ത സ​മ്മേ​ള​ന​ത്തി​ല്‍ പ​റ​ഞ്ഞു. സി.​പി.​എം പ്രാ​ദേ​ശി​ക നേ​തൃ​ത്വ​ത്തി​െന്‍റ ഒ​ത്താ​ശ​യോ​ടെ​യാ​ണ്​ അ​ക്ര​മം തു​ട​രു​ന്ന​ത്. 12 വ​ര്‍​ഷ​മാ​യി ഇ​വി​ടെ താ​മ​സ​മാ​ക്കി​യ 10ല്‍ ​എ​ട്ട്​ കു​ടും​ബ​ങ്ങ​ളാ​ണ്​ ജീ​വ​ഭ​യ​ത്താ​ല്‍ ച​കി​ത​രാ​യി ക​ഴി​യു​ന്ന​ത്. നി​ര​വ​ധി​ത​വ​ണ വി​വി​ധ​ങ്ങ​ളാ​യ പീ​ഡ​ന​മു​റ​ക​ളി​ലൂ​ടെ മാ​ന​സി​ക​മാ​യും ശാ​രീ​രി​ക​മാ​യും ഉ​പ​ദ്ര​വ​മേ​റ്റ്​ ക​ഴി​യു​ക​യാ​ണ്. പു​രു​ഷ​ന്മാ​രെ നി​ര​ന്ത​രം ആ​ക്ര​മി​ക്കു​ന്നു. സ്​​ത്രീ​ക​ള്‍​ക്കു​നേ​രെ അ​സ​ഭ്യ​വ​ര്‍​ഷ​വും നി​ത്യ സം​ഭ​വ​മാ​യി മാ​റി. കൂ​ലി​വേ​ല ചെ​യ്​​ത്​ ഉ​പ​ജീ​വ​നം ക​ണ്ടെ​ത്തു​ന്ന കോ​ള​നി​വാ​സി​ക​ള്‍​ക്ക്​​ സ്വൈ​ര ജീ​വി​തം ഉ​റ​പ്പു​വ​രു​ത്താ​ന്‍ ജി​ല്ല ക​ല​ക്​​ട​റും ജി​ല്ല പൊ​ലീ​സ്​ മേ​ധാ​വി​യും അ​ടി​യ​ന്ത​ര​മാ​യി ഇ​ട​പെ​ട​ണ​മെ​ന്നും ഇ​വ​ര്‍ ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടു. അ​ക്ര​മി​ക​ള്‍​ക്കെ​തി​രെ പ​ല​ത​വ​ണ ത​ളി​പ്പ​റ​മ്ബ്​ പൊ​ലീ​സി​ല്‍ പ​രാ​തി ന​ല്‍​കി​യെ​ങ്കി​ലും ന​ട​പ​ടി​യു​ണ്ടാ​കു​ന്നി​ല്ല. ​ പ്ര​തി​ക​ള്‍​ക്ക്​ പൊ​ലീ​സ് ഒ​ത്താ​ശ ചെ​യ്യു​ക​യാ​ണ്. അ​ടു​ത്ത​കാ​ല​ത്താ​യി ഇ​വ​ര്‍ കോ​ള​നി​യി​ലെ ഒ​രു​കു​ടം​ബ​ത്തെ ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ച്‌​ വ്യാ​പ​ക​മാ​യി വ്യാ​ജ​വാ​റ്റ്​ ന​ട​ത്തി​വ​രു​ക​യാ​ണ്.

എ​ക്​​സൈ​സ്​ സം​ഘം റെ​യ്​​ഡ്​ ന​ട​ത്തി​യെ​ങ്കി​ലും തു​ട​ര്‍ ന​ട​പ​ടി​യു​ണ്ടാ​യി​ട്ടി​ല്ല. ഇ​തു​കാ​ര​ണം ഇ​പ്പോ​ഴും വ്യാ​ജ​വാ​റ്റ്​ നി​ര്‍​ബാ​ധം തു​ട​രു​ക​യാ​ണ്. കോ​ള​നി​യി​ലേ​ക്ക്​ മ​ട​ങ്ങി​ച്ചെ​ന്നാ​ല്‍ ജീ​വ​ന്​ ഭീ​ഷ​ണി ഉ​ണ്ടാ​കു​ന്ന സാ​ഹ​ച​ര്യ​ത്തി​ല്‍, ഇൗ ​മ​നു​ഷ്യാ​വ​കാ​ശ ലം​ഘ​ന​ങ്ങ​ള്‍​ക്ക്​ അ​റു​തി​വ​രു​ത്തു​ന്ന​തി​ന്​ കോ​ള​നി പ​രി​സ​ര​ത്ത്​ മു​ഴു​സ​മ​യ പൊ​ലീ​സ്​ പോ​സ്​​റ്റ്​ സ്​​ഥാ​പി​ക്കു​ക, ഗു​ണ്ടാ​വി​ള​യാ​ട്ടം ന​ട​ത്തു​ന്ന​വ​ര്‍​ക്കെ​തി​രെ കേ​സെ​ടു​ത്ത്​ നി​യ​മ ന​ട​പ​ടി​ക​ള്‍ ക​ര്‍​ശ​ന​മാ​ക്കു​ക എ​ന്നീ ആ​വ​ശ്യ​ങ്ങ​ളു​ന്ന​യി​ച്ചാ​ണ്​ ചെ​ങ്ങ​റ കോ​ള​നി​വാ​സി​ക​ള്‍ ക​ല​ക്​​ട​റേ​റ്റി​നു മു​ന്നി​ല്‍ സ​ത്യ​ഗ്ര​ഹം തു​ട​ങ്ങി​യ​ത്.

അതേസമയം, വിഷയത്തില്‍ പാര്‍ട്ടിക്ക്​ യാതൊരു പങ്കുമില്ലെന്നും രാഷ്ട്രീയ മുതലെടുപ്പിനുള്ള നീക്കമാണ് നടക്കുന്നതെന്നും സി.പി.എം പറഞ്ഞു. പുറത്തുനിന്ന് ആളുകള്‍ എത്തിയതിനെ ചൊല്ലിയുള്ള തര്‍ക്കവും കലഹവും ആണ് കോളനിയില്‍ നടന്നത്. സംഭവത്തില്‍ നിഷ്പക്ഷ അന്വേഷണം നടത്തി നിജസ്ഥിതി പുറത്തു കൊണ്ടുവരണം. വിഷയം ഏറ്റെടുക്കാനോ സംരക്ഷിക്കുവാനോ സി.പി.എം തയ്യാറാകില്ലെന്നും ഏരിയ കമ്മിറ്റി അംഗം രവീന്ദ്രന്‍  പറഞ്ഞു


By onemaly